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HALMASHAURI YA MANISPAA YA ILEMELA 
 

TANGAZO 

02/12/2024 

FURSA ZA UWEKEZAJI KWA MFUMO YA UBIA (PPP) 
 

Halmashauri ya Manispaa ya Ilemela kupitia Baraza la Madiwani lililoketi 

tarehe 05/11/2024 inawatangazia na kuwajulisha Wananchi, Taasisi, 

Mashirika, Kampuni, Wafanyabiashara na wadau wote wa Maendeleo ndani 

na nje ya Manispaa ya Ilemela kuwa, Halmashauri ya Manispaa ya Ilemela 

ina maeneo mazuri yanayohitaji uwekezaji wa aina mbalimbali kwa utaratibu 

wa Ubia (PPP). 

Mpango huu wa uwekezaji utatekelezwa kwa kuzingatia sera ya Ubia baina 

ya Sekta ya Umma na Sekta Binafsi (PPP). Sheria ya ‘PPP’ ya mwaka 2010 

Sura 103 na Kanuni za ‘PPP’ za mwaka 2020 pamoja na marekebisho yake 

imeweka utaratibu wa kuongeza ubora na ufanisi wa huduma Pamoja na 

kupanua wigo wa vyanzo mbadala vya bajeti ya Serikali ili kugharamia 

utekelezaji wa Miradi ya Maendeleo kwa kushirikisha Sekta Binafsi. 

Maeneo yanayotangazwa kwa utaratibu huu ni: - 

Na Eneo/Mahali Ukubwa Wazo biashara/pendekezo 

1. Eneo la uwekezaji 

Kirumba 

 

5,942M2 

Eneo hili linafaa kwa kujenga 

nyumba za kupangisha 

‘Apartments za ghorofa’ na zipo 

nyumba chache za Halmashauri 

n.k 

2. Eneo la Soko la 

Nyasaka 

31,020M2 

 

Eneo hili linafaa kwa:- 

- Kumbi za kisasa 

(Convention Centre and 

Multipurpose Conference 

halls) 

- Kujenga nyumba za 

kupangisha (Apartments) 

- Sehemu ya mapumziko na 

burudani (recreational and 

entertainment centre) 
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Na Eneo/Mahali Ukubwa Wazo biashara/pendekezo 

3. Eneo la Soko la 

zamani Nyamanoro 

Kata ya Ibungilo: 

6,425M2  Eneo hili lipo pembezoni mwa 

Barabara Kuu iendayo ‘Airport’ 

mkabala na njia iendayo Kanisa 

Kuu la RC, lipo ukanda wa hoteli 

na linafaa kwa kujenga Hotel na 

nyumba za kupangisha 

(Apartments) n.k 

4. Eneo la stendi ya 

zamani Buzuruga 

na soko 

 20,445M2 

  

Eneo hili kwa sasa linatumika 

kama kituo cha kupakia na 

kushusha abiria hususani 

daladala sambamba na 

biashara za maduka. Eneo hili 

linapendekezwa kujenga kitega 

Uchumi pasipokuathiri shughuli 

za usafirishaji wa abiria wa 

daladala 

5. Eneo la stendi ya 

daladala Buswelu 

19,300M2 

 

Eneo hili limetengwa kwa ajili ya 

stendi ya daladala, pia linafaa 

kujenga kumbi na hotel. Eneo 

hili lipo pembezoni mwa 

Barabara Kuu na linapakana na 

Soko Kuu la Buswelu liitwalo 

Kabwalo kwa upande wa chini.  

6. Maeneo ya Buffer 

zone 

Nyamhongolo na 

maeneo mengine 

Ukubwa 

utategemea 

hitaji la 

mwekezaji  

 

Maeneo yote ya ‘buffer’ yanafaa 

kwa biashara mbalimbali kama 

vile ‘Car wash’, Michezo ya 

Watoto, show rooms, bustani 

gardeni’ n.k 
 

Maeneo yote haya yapo katika maeneo ya makazi Katikati ya mji yanafikika 

sambamba na uwepo wa huduma zote za msingi yaani Umeme, Maji, Usafiri 

na kuwa karibu na taasisi nyingine za msingi kama Hospitali, Soko n.k 

Aidha, Tunakaribisha Mawazo zaidi ya Uwekezaji na Biashara ambayo 

Halmashauri itashirikiana na Sekta binafsi, Mashirika na Taasisi mbalimbali. 

Pia wadau wote wa Maendeleo mnakaribishwa kutembelea maeneo haya na 

mengine mengi ili kuja na Mawazo zaidi ya uwekezaji na Biashara. 
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MASUALA YA KUZINGAITA 

i. Utaratibu huu wa Ubia (PPP) ni makubaliano ya Ubia baina ya 

Halmashauri ya Manispaa ya Ilemela na Mbia kutoka sekta Binafsi, 

Taasisi, Shirika au Kampuni ambaye atatekeleza jukumu la 

Halmashauri kwa niaba ya Halmashauri kwa muda Maalumu. 

ii. Mbia atawekeza fedha, ufundi na uendeshaji na atapokea malipo 

kutoka kwa watumiaji wa huduma, Serikali au njia zote mbili kutokana 

na utekelezaji wa jukumu husika. 

iii. Uwezo wa serikali na watumiaji wa huduma kumudu gharama za 

mradi na gharama za huduma katika kipindi chote cha uendeshaji. 

iv. Mradi utazingatia thamani ya fedha ikilinganishwa na utekelezaji wa 

Mradi kwa ununuzi wa kawaida unaotumia bajeti ya serikali. 

v. Kwa yeyote mwenye uhitaji wa kuwekeza kwa utaratibu huu, 

awasilishe barua ya kusudio/nia (Expression of interest) 

ikiambatanishwa na Wazo Mradi (Concept note) kwa kuzingatia 

muundo (format) ulioambatanishwa. Wasilisha maombi kabla au 

ifikapo tarehe 31.12.2024 

Kwa mawasiliano zaidi, fika ofisi ya Mkurugenzi wa Manispaa ya Ilemela 

au wasilisha kupitia anuani ifuatayo: - 

 

MKURUGENZI WA MANISPAA, 

HALMASHAURI YA MANISPAA YA ILEMELA, 

S.L.P. 735, 

ILEMELA – MWANZA 

Email: md@ilemelamc.go.tz 

 

Tangazo hili limetolewa na; 

  

 
 

 

mailto:md@ilemelamc.go.tz
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CONCEPT NOTE DEVELOPMENT GUIDE 
 

FOR POTENTIAL 
 

PUBLIC - PRIVATE PARTNERSHIP INITIATIVES 

 

         Executive summary of the report 
 

Project description 

Statement of the problem 

Project objectives and outputs 

Geographic description of the project 

Needs and options analysis 

Suitability for PPP  

- Project administration 
- Relevance of the project to the National Development 

Priorities;  
- Economic feasibility 
- Project financing analysis, including project costs, revenues 

and cash flow; 
- Marketing and commercial assessment 
- Value for money analysis 
- Affordability assessment 
- Assessment of risk 
- Stakeholder’s analysis 
- Legal requirement 
- Implementation Action plan 
- Any other information relevant to the project 
- Include annexes, if any 

 

 

 


